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Ajali ya Shabiby,
lori ilivyoua watu
watano, kujeruhi

Christina Thobias,
Mwananchi cthobias@

mwananchi.co.tz

Iringa. Watu watano
wamepoteza maisha na
wengine 28 kujeruhiwa,
katika ajali iliyohusisha
lori lililogongana na basi la
abiria la Kampuni ya Shabi-
by mkoani Iringa.

Kwa mujibu wa mashuhu-
da wa tukio hilo, lori
lilionekana kupoteza
mwelekeo na kuingia njia ya

. J

"wananchi akishuhudiwa basi la Shabib
Tnangozi kata ya Mseke mkoani Iringa,

basi, jambo lililosababisha
magari hayo kugongana na
kupinduka.

Mganga Mfawidhi wa
Hospitali ya Rufaa ya
Mkoa wa Iringa, Dk Alfred
Mwakalebela amethibitisha
vifo hivyo, akisema ame-
pokea miili ya watu wata-
no na majeruhi 28 ambao
wamepatiwa matibabu na
baadhi yao kuruhusiwa.

Ajali hiyo, imetokea alfa-
jiri ya Mei 8, 2026 katika
Barabara ya Tanzania-Zam-

Y likivutwa ba,
Picha na Mtandao

\/hwaranAAa vnra 1.

adaya kugongana na lori katika eneo la

bia, eneo la Tanangozi, Kata
ya Maseke mkoani Iringa.

Lorililipoteza mwelekeo
Akisimulia tukio hilo,
mmoja wa mashuhuda
Juma Kalinga, alisema
saa chache kabla ya ajali,
lori lilionekana kupoteza
mwelekeo wakati likishuka
kwenye mteremko mka-
li wa Tanangozi, kabla ya
kuvamia njia ya basi.
“Nilikuwa nasikia honi
ya muda mrefu tofauti na

“Nilishtuka
nikajikuta
nimeangukia
siti za mbele
nawatu
walikuwa
wanapiga
kelele na
wengine
wakiwa
wamebanwa.”

Mmoja wa
manusura

* uokoaji.

kawaida, na ghafla nikaona
lori linakuja kwa kasi huku lik-
iyumba kutoka upande mmoja
kwenda mwingine,” alisema
Kalinga. i X

Shuhuda mwingine, Yassin
Mbatinga alisema baadhi ya
madereva waliokuwa nyuma
ya lori hilo walijaribu kusima-
ma pembeni baada ya kuona
hatari iliyokuwa mbele yao na
sekunde chache baadaye, ndi-
po mgongano ulipotokea.

“Lori lilihama njia kabisa.
Ilionekana dereva anajaribu
kulizuia lakini breki zikawa
hazishiki, ndipo likavamia
upande wa basi,” alisema.

Baada ya kugongana, alise-
ma basi lilipinduka pembeni
mwa barabara, na baadhi ya
abiria walinasa kwenye siti na
wengine wamerushwa nje.

Ameeleza wananchi wa
Tanangozi ndio waliokuwa wa
kwanza kufika enco la tukio
kabla ya vikosi vya polisi na
mamlaka nyinginé na walitu-
mia vifaa vya kawaida kuvunja
sehemu za basi ili kuwaokoa
majeruhi.

“Mlio ulikuwa mkubwa sana
na tulipotoka nje tulikuta watu
wanalia na kuomba msaada,”
alisema Diana Fweni, mkazi
wa Mseke aliyeshiriki katika

Mmoja wa  manusura
ambaye hakutaka jina lake lita-
jwe, alisema walikuwa usin-
gizini kabla ya kusikia honi
kali ya lori, zilizofuatiwa na
kishindo kizito.

“Nilishtuka nikajikuta nime-
angukia siti za mbele na watu
walikuwa wanapiga kelele na
wengine wakiwa wameban-
wa,” alisema.

Abiria mwingine, Rashid
Ngezi alisema dereva wa basi
alijaribu kuukwepa mgongano
huo lakini hakukuwa na nafasi

yakutosha kutok

lori lililokuwa nk?sﬁﬂh“"‘
. “Lori lilikuwa linakjs
limeachia kabisa, 1, oy,
basi aljtahid k"
ini halkuwozekana." alisem;i

Chanzo ni lorj

Kamanda wa Polisi py,,,
Iringa, Allan Bukumbi g
uchunguzi wa awalj Unaonye-
sha dereva wa lorj alishindy,
kulimudu gan hilp wakati ;.
shuka mteremko huo,

“Chanzo cha ajali hii nj dere-
va wa lori kushindwa kuende
sha vizuri katika eneo Jene
mteremko mkali. Inaonelzn
gari lilipoteza mwelekeo n
kuvamia njia ya basi,” alisem
Bukumbi.

Aidha, amewataka madere
va kuhakikisha magari ya
yanakaguliwa kabla ya safan
ili kuepusha ajali zinazotokan
na hitilafu za kiufundi.

Milli mitano

Mganga Mfawidhi wa Hos
pitali ya Rufaa Mkoa wa Irii-
ga, Dk Alfred wakalebela
alisema hospitali _imepokes
majeruhi 28 pamoja na m
li ya watu watano waliol
dunia. y

Alisema kati ya maJe!'“hf
hao, wanaume ni 16, waklwa_
mo watoto wanne, huku wand
wake wakiwa 12. %

Alisema baadhi wanapal:lwg
uangalizi maalumu kutokan
na hali mbaya walizonazo- hi

“Mmoja _ wa 'mali"I‘;z‘
mwenye asili ya Asia am: *
wa ICU baada ya kupataIn fs
aha makubwnlkilchlwam. a

k Mwakalebela.

m?\geungezn kuwa m".’)err;;?;
11 waliokuwa na. mﬂl"ml i
madogo waliruhusiwa pn
ya kupatiwa huduma ya

za.
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